Tiêu đề

Người gửi

Nội dung

Lĩnh vực

Từ ngày

Đến ngày

  • Danh sách câu hỏi (337)
Kính gởi: Bảo Hiểm Xã Hội tỉnh Bình Định V/v: Cấp Chưng nhận cho việc đóng Bảo Hiểm Xã Hội cả năm 2019 Thưa Quý cơ quan, Tôi là Lê Xuân Tiến, Trưởng phòng Hành chính công ty TNHH Trồng rừng Quy Nhơn, địa chỉ tầng 2, số 259 Lê Hồng Phong, Quy Nhơn, Bình Định, cho phép tôi xin hỏi Bảo Hiểm Xã Hội ...
Ngày gửi:
13/07/2020
Ngưởi gửi:
Lê Xuân Tiến
Email:
tienqpfl@gmail.com
Trạng thái:
Đã trả lời
Kính gửi: BHXH tỉnh Bình Định Tôi mua thẻ BHYT hộ gia đình nhưng đại lý không cập nhật số điện thoại. Tôi muốn nhận thông báo số tiền được BHXH chi trả đối với người có thẻ BHYT khi đi KCB BHYT để quản lý. Tôi phải đến đâu, làm gì để cập nhật số ĐT. Hướng dẫn giúp tôi.
Ngày gửi:
10/07/2020
Ngưởi gửi:
Huỳnh Văn An
Email:
anhuynh@gmail.com
Trạng thái:
Đã trả lời
Xin hỏi: Tôi nguyên quán huyện Hoài Ân Bình Định có mua BHYT và đăng kí nơi KCB ban đầu ở trung tâm ý tế huyện Hoài Ân nhưng làm việc tại Quy Nhơn và có đăng kí tạm trú. Hiện tại tôi bị mất thẻ BHYT tôi muốn xin cấp lại thẻ BHYT và thay đổi nơi KCB ban đầu ở Quy Nhơn để tiện khám chữa bênh,Vậy cho ...
Ngày gửi:
07/07/2020
Ngưởi gửi:
TRẦN MINH
Email:
tranminhcomputerqn@gmail.com
Trạng thái:
Đã trả lời
Tôi mua thẻ BHYT theo hộ gia đình. Đại lý thu không cập nhật số điện thoại của tôi vào hệ thống nên khi đi KCB không thấy tin nhắn từ BHXHVN trả về. Tôi muốn cập nhật thông tin số điện thoại để nhận tin nhắn thì phải đến đâu để cập nhật và phải làm thủ tục gì. Mong được hồi báo.
Ngày gửi:
06/07/2020
Ngưởi gửi:
Trần Thị Liên
Email:
lientran@gmail.com
Trạng thái:
Đã trả lời
Kính gửi BHXH tỉnh Bình Định: Xin Quý BHXH tỉnh Bình Định hướng dẫn thủ tục để sau này hưởng chế độ thai sản như sau: 1. Vợ tôi là viên chức cơ quan nhà nước, đóng bảo hiểm xã hội liên tục từ năm 2010 đến nay. Tuy nhiên, hiện tại vợ tôi thi công chức rớt và sẽ nghỉ làm việc vào tháng 7-2020 này; ...
Ngày gửi:
29/06/2020
Ngưởi gửi:
lê văn quang
Email:
levanquang1985@gmail.com
Trạng thái:
Đã trả lời
Bố tôi là công nhân có tham gia BHXH và mất do tại nạn giao thông năm 1988. Tôi và các anh chị được hưởng chế độ tiền tuất đến năm 18 tuổi. Vây cho hỏi bây giờ mẹ tôi trên 60 tuổi thì theo quy định có được hưởng chế độ gì không ?
Ngày gửi:
17/06/2020
Ngưởi gửi:
Nguyễn Văn Thành
Email:
nguyenvanthanhdhtl@gmail.com
Trạng thái:
Đã trả lời
Kính gửi Bảo hiểm xã hội tỉnh Bình Định, Em là Phạm Thị Hồng Trang. Em có 1 thắc mắc muốn hỏi anh/chị về chế độ thai sản: Ngày dự sinh của em là 15/10/210, em đóng bảo hiểm xã hội ở công ty mới từ tháng 04/2020, do sơ sót của nhân viên làm thủ tục bảo hiểm nên báo tăng trễ so với hợp đồng lao ...
Ngày gửi:
16/06/2020
Ngưởi gửi:
Phạm Thị Hồng Trang
Email:
tranghong18@gmail.com
Trạng thái:
Đã trả lời